Bỏ qua Lệnh Ruy-băng Bỏ qua nội dung chính
Danh bạ
Hình ảnh liên kết
Liên kết website trong tỉnh
Liên kết website các tỉnh
Lượt truy cập

 

 Nội dung hỏi

 
Chuyên mục Tiêu chuẩn Đo lường Chất lượng
Tiêu đề Nhãn hàng hóa
Ngày hỏi 01/06/2017
Người hỏi Nguyen Thanh Phong
Email nguyen.thanh.phong@jotun.com
Điện thoại 0908144000
Nội dung hỏi
Vui lòng cung cấp các Nghị định liên quan đến nhãn hàng hóa/liên quan đến tên của sản phẩm, cách ghi tên của sản phẫm trên sản phẩm Sơn. Nếu nhãn hàng hóa đã ghi trên lon thùng sơn rồi bỏ vào thùng carton nhưng thùng carton không ghi nhãn đầy đủ như nhãn chính trên lon sơn như vậy có vi phạm không? Nếu vi phạm thi theo điều khoản của Thông tư hay Nghị định nào?
Nội dung trả lời

Chào bạn!

Theo nội dung câu hỏi của bạn, chúng tôi cung cấp đến bạn như sau để tham khảo

1. Các văn bản quy phạm pháp luật liên quan nhãn hàng hóa bao gồm Nghị định 89/2016/NĐ-CP ngày 30/8/2006 và Nghị định 43/2017/NĐ-CP ngày 14/4/2017 của Chính Phủ về nhãn hàng hóa

2. Về cách ghi nhãn (nhất là các nội dung bắt buộc trên nhãn): Bạn có thể nghiên cứu thêm Điều 10, Điều 24 của Nghị định 43/2017/NĐ-CP.

3. Về việc ghi nhãn trên sản phẩm và bao bì sản phẩm: Về cơ bản sản phẩm phải đảm bảo theo quy định về nhãn hàng hóa. Tuy nhiên, chỉ trong trường hợp nhãn hàng hóa đã ghi đầy đủ và đúng quy định trên lon thùng sơn rồi bỏ vào thùng carton nhưng thùng carton không ghi nhãn đầy đủ như nhãn chính trên lon sơn và được "bán luôn cả" thùng sơn này thì không có quy định về hành vi vi phạm.

4. Về vi phạm nhãn hàng hóa: Bạn có thể nghiên cứu Điều 25 và Điều 25 Nghị định số 80/2013/NĐ-CP ngày 19/7/2013 của Chính Phủ.

Hy vọng những thông tin trên đây có thể giúp bạn trong hoạt động kinh doanh và sản xuất của mình. Trong trường hợp cần thiết, bạn có thể liên hệ Chi cục Tiêu chuẩn Đo lường Chất lượng để trao đổi thêm. Trân Trọng!

 

 

File đính kèm

Câu cùng chuyên mục:
nhãn hàng hóa(03/07/2014)